Nhà » The use of fiber optic patch cords

The use of fiber optic patch cords

First, the use of fiber optic patch cords

The optical transceivers at both ends of the cáp quang jumper must have the same wavelength. The two ends of the cáp quang must be optical modules of the same wavelength.

Under normal circumstances, short-wave (850nm, 1300nm) optical modules use multimode fiber, long-wave (1310nm, 1550nm) optical modules use single-mode fiber to ensure the accuracy of data transmission.

Không uốn cong hoặc quấn sợi khi sử dụng, điều này sẽ làm tăng sự suy giảm của ánh sáng trong quá trình truyền.

After the dây nhảy sợi is used, đầu nối sợi quang phải được bảo vệ bằng vỏ bảo vệ. Bụi và dầu có thể làm hỏng khớp nối của sợi. Nếu đầu nối sợi quang bị bẩn, bạn có thể dùng tăm bông để lau cồn, but it is recommended to use a professional dust removal device, otherwise dust will affect the communication quality.

Precautions:

1. Before use, you must use a professional dust-removing instrument or alcohol and absorbent cotton to wipe the dây nhảy sợi ceramic ferrule and ferrule end face clean.

2. The minimum bending radius of the fiber jumper is less than 30mm when in use.

3. Bảo vệ chân sắt và mặt cuối của măng sông để tránh va đập và ô nhiễm, và mang nắp bụi kịp thời sau khi tháo rời.

4. Do not look directly at the fiber end face when the laser signal is transmitted.

5. Trường hợp thiệt hại do nhân tạo và các yếu tố bất khả kháng khác, dây nhảy sợi bị hỏng cần được thay thế kịp thời.

6. Please confirm carefully before installation and install and debug under the guidance of the manufacturer or dealer.

7. If an abnormal situation occurs in the optical network or the system, phương pháp loại bỏ lỗi có thể được sử dụng để kiểm tra từng lỗi một. Bạn có thể thực hiện kiểm tra tính liên tục khi kiểm tra hoặc khắc phục sự cố jumper. You can usually use the visible laser pointer to judge the entire fiber link. Hoặc sử dụng thêm máy dò suy hao chèn sợi chính xác để kiểm tra các chỉ số khác nhau của nó. Nếu chỉ báo nằm trong phạm vi đủ điều kiện, chỉ báo jumper là bình thường, nếu không thì nó không đủ tiêu chuẩn.


Thời gian đăng bài: 2019-10-21
YÊU CẦU VỚI DOANH NGHIỆP